หุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ

ลูกค้าของเรากำลังลงทุนในระบบอัตโนมัติอย่างต่อเนื่อง เพื่อเพิ่มขีดความสามารถในการแข่งขันในเรื่องของต้นทุน คุณภาพและความยืดหยุ่น เนื่องจากการลงทุนเพิ่มขึ้นจึงไม่เสี่ยง การวางแผนอย่างรอบคอบ การกำหนดและการตรวจสอบอุปกรณ์การผลิตแบบอัตโนมัติเป็นสิ่งสำคัญในการหลีกเลี่ยงเหตุการณ์ที่ไม่พึงประสงค์ และได้รับประโยชน์สูงสุดจากการลงทุน ในหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ เราได้รวบรวมทีมงานเพื่อบริหารและสนับสนุนกระบวนการอัตโนมัติทุกรูปแบบ จากเซลล์เดียวที่ประกอบหุ่นจนถึงสายการผลิตหุ่นยนต์ที่สมบูรณ์ เรามีประสบการณ์อย่างกว้างขวางในกระบวนการผลิต เช่น การเชื่อม การทาสี การจัดการ การตัดโดยเครื่องฉีดน้ำแรงสูง การปิดผนึก การเชื่อมเฉพาะจุด ฯลฯ

Tooling Design

โคมไฟ เครื่องหนีบ และเครื่องมืออื่น ๆ เป็นแบบที่กำหนดเองสำหรับแต่ละสถานีเพื่อให้การงานที่จำเป็นต้องทำเป็นไปตามขั้นตอนที่กำหนดให้กับสถานีนั้น ๆ ผลิตภัณฑ์ และข้อกำหนดด้านทรัพยากรเป็นข้อกำหนดเบื้องต้นทั้งหมดสำหรับเครื่องมือการออกแบบที่ถูกต้อง

ทีมที่ปรึกษาของ Virtual Manufacturing มีประวัติอันยาวนานในการออกแบบเครื่องมือสำหรับสภาพแวดล้อมแบบอัตโนมัติที่ข้อกำหนดต่าง ๆ มีต่อเนื่องจากกระบวนการผลิตภัณฑ์และทรัพยากรทั้งหมดรวมกัน

Robot Simulation

การกำหนดขนาดของหุ่นยนต์และสภาพแวดล้อมสามารถทำได้อย่างแม่นยำโดยการจำลอง การศึกษาความสามารถในการเข้าถึง การตรวจสอบการชนกระแทกกัน และการประเมินรอบเวลาช่วยให้มั่นใจว่าเลย์เอาท์และอุปกรณ์จะสมบูรณ์แบบ การเขียนโปรแกรมแบบออฟไลน์ที่อาศัยการทำงานแบบจำลองช่วยในการจัดทำเครื่องมือโดยไม่มีข้อบกพร่องภายในระยะเวลาที่สั้นมาก

Virtual Manufacturing มีประสบการณ์มากกว่า 15 ปีในการจำลองหุ่นยนต์และการเขียนโปรแกรมแบบออฟไลน์สำหรับผู้จำหน่ายหุ่นยนต์รายใหญ่ทั้งหมด

3D Layout

เมื่อมีการติดตั้งอุปกรณ์ใหม่ สิ่งสำคัญคือให้นึกถึงภาพเป้าหมายเสมอ เพื่อจัดตำแหน่งทีมของคุณโดยที่จะป้องกันความเข้าใจผิดและหลีกเลี่ยงสิ่งที่ไม่คาดฝัน รายละเอียดเลย์เอาท์ 3D ช่วยให้การจำลองแบบหุ่นยนต์มีความซับซ้อนมากขึ้นเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพลำดับและตรรกะในการควบคุมที่เกี่ยวกับการไหลของผลิตภัณฑ์และการจัดสรรพื้นที่

Virtual Manufacturing มีวิธีการที่กำหนดไว้อย่างดีสำหรับการเข้าถึงที่เหมาะสม คือ เลย์เอาท์ greenfield 3D ในกรณีการติดตั้งเดิม จะต้องคำนึงถึงวิธีการเหล่านี้เพื่อจะได้รับการสนับสนุนเพิ่มเติมด้วยการสแกนและเทคนิคอื่น ๆ

Virtual Commissioning

ขึ้นอยู่กับรูปแบบเสมือนจริงที่สมบูรณ์ของสายการผลิต คุณสามารถตรวจแก้จุดบกพร่องและปรับแต่ง PLC และตรรกะในการควบคุมได้ ในขณะที่ทำเช่นนั้น คุณสามารถค้นพบและเตรียมขั้นตอนสำหรับสถานการณ์ข้อยกเว้นมากมาย เช่น การหยุดฉุกเฉิน และเหตุการณ์อื่น ๆ ที่ไม่ได้อยู่ในลำดับชั้นหลัก ทั้งหมดนี้ช่วยในการบีบอัดเวลาในการเริ่มงาน

Virtual Manufacturing สามารถสนับสนุนวิศวกรควบคุมของคุณโดยการสร้างสภาพแวดล้อมเสมือนที่จำเป็นในการตรวจสอบและเพิ่มประสิทธิภาพโปรแกรม PLC นอกจากนี้ เรายังจัดเตรียมสภาพแวดล้อมเสมือนจริงสำหรับการฝึกอบรมแบบออฟไลน์สำหรับผู้ปฏิบัติงานและพนักงานบริการ

Physical Commissioning

สภาพแวดล้อมทางกายภาพเป็นสถานที่ที่ดีที่สุดสำหรับช่างเทคนิคการผลิตและโปรแกรมเมอร์ Robot OLP เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้และยกระดับฝีมือในการตั้งค่าการผลิตขั้นสุดท้าย โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อแนะนำกระบวนการใหม่ การรวมกันนี้อาจเกิดขึ้นเป็นหลังจากการทดสอบกระบวนการที่เริ่มต้น

จากการทำงานในสภาพแวดล้อมแบบเสมือนจริง การติดตั้งแบบกายภาพจะปรากฏขึ้น การเบี่ยงเบนระหว่างสภาพแวดล้อมเสมือนจริงและทางกายภาพจะได้รับการจัดการผ่านการสอบเทียบและการสัมผัสบน OLP การอัพเดตสภาพแวดล้อมเสมือนจริงเพื่อสะท้อนถึง As-Built จะทำให้ NPI สามารถใช้สายการผลิตที่มีอยู่ได้

Virtual Manufacturing  สามารถช่วยให้คุณโดยการติดตั้งอุปกรณ์ ระหว่างทางลาดของโรงงานและมีการปรับปรุงอย่างต่อเนื่องโดยอาศัยประสบการณ์ในทางปฏิบัติและทักษะที่กว้างขวาง

Contacts

  • Jesper Rost Villumsen ที่ปรึกษา

    • Phone +45 2045 6499
    • Email jv@virtual.dk

    Jesper Rost Villumsen ที่ปรึกษา

  • Jakob Hansen ที่ปรึกษาอาวุโส

    • Phone +45 6093 0101
    • Email jh@virtual.dk

    Jakob Hansen ที่ปรึกษาอาวุโส

  • Kåre Folkeson ที่ปรึกษาอาวุโส - การขาย

    • Phone +46 766-279982
    • Email kare.folkeson@virtual.se

    Kåre Folkeson ที่ปรึกษาอาวุโส - การขาย

  • Ludvig Stavenheim ที่ปรึกษาอาวุโส

    • Phone +46 766-279984
    • Email ludvig.stavenheim@virtual.se

    Ludvig Stavenheim ที่ปรึกษาอาวุโส

  • Patrik Skoglund ที่ปรึกษาอาวุโส

    • Phone +46 766-279994
    • Email patrik.skoglund@virtual.se

    Patrik Skoglund ที่ปรึกษาอาวุโส

  • Anders Lynggaard กรรมการผู้จัดการ - การขาย, เดนมาร์ก

    • Phone +45 3125 2614
    • Email al@virtual.dk

    Anders Lynggaard กรรมการผู้จัดการ - การขาย, เดนมาร์ก

  • Krishna Uppalapati ที่ปรึกษา

    • Phone +46 721-899757
    • Email krishna.uppalapati@virtual.se

    Krishna Uppalapati ที่ปรึกษา

  • Andreas Rosén ที่ปรึกษาอาวุโส

    • Phone 0703-50 03 08
    • Email andreas.rosen@virtual.se

    Andreas Rosén ที่ปรึกษาอาวุโส

  • Jerker Jansson ที่ปรึกษาอาวุโส - การขาย

    • Phone +46 721-899756
    • Email Jerker.jansson@virtual.se

    Jerker Jansson ที่ปรึกษาอาวุโส - การขาย

  • Gustav Polhem ที่ปรึกษา

    • Phone +46 (0) 766-279702
    • Email gustav.polhem@virtual.se

    Gustav Polhem ที่ปรึกษา

  • Jens Johansson ที่ปรึกษา

    • Phone +46 (0) 766-279709
    • Email jens.johansson@virtual.se

    Jens Johansson ที่ปรึกษา

  • Christian Lundeflo ที่ปรึกษา

    • Phone +46 (0) 766-27 99 97
    • Email christian.lundeflo@virtual.se

    Christian Lundeflo ที่ปรึกษา

  • Tim Landqvist ที่ปรึกษา

    • Phone +46(0)721-89 97 53
    • Email tim.landqvist@virtual.se

    Tim Landqvist ที่ปรึกษา

  • Mikael Tholin ที่ปรึกษา

    • Phone +46 (0) 766-279764
    • Email mikael.tholin@virtual.se

    Mikael Tholin ที่ปรึกษา

  • Peter Bodin ที่ปรึกษาอาวุโส

    • Phone +46 766-27 99 99
    • Email peter.bodin@virtual.se

    Peter Bodin ที่ปรึกษาอาวุโส

  • Oskar Stenstrand ที่ปรึกษา

    • Phone +46 721 899001
    • Email oskar.stenstrand@virtual.se

    Oskar Stenstrand ที่ปรึกษา

  • Isabell Gustavsson ที่ปรึกษา

    • Phone +46 721-899 042
    • Email isabell.gustavsson@virtual.se

    Isabell Gustavsson ที่ปรึกษา

  • Ali Keyvani Solution Architect

    • Phone +46 721-899 050
    • Email ali.keyvani@virtual.se

    Ali Keyvani Solution Architect

  • Fabrizio Campagiorni ที่ปรึกษา

    • Phone +46 766-27 99 89
    • Email fabrizio.campagiorni@virtual.se

    Fabrizio Campagiorni ที่ปรึกษา

  • Akshay Sarode ที่ปรึกษา

    • Phone +46 721 89 97 67
    • Email akshay.sarode@virtual.se

    Akshay Sarode ที่ปรึกษา

  • Borjan Tasic ที่ปรึกษา

    • Phone +46766-27 99 87
    • Email borjan.tasic@virtual.se

    Borjan Tasic ที่ปรึกษา